About Sathyamargam.org
ക്രൈസ്തവ വിശ്വാസപ്രമാണമായ ബൈബിളിനു നേരേയും ക്രൈസ്തവവിശ്വാസത്തിന്‍റെ ആണിക്കല്ലായ യേശുക്രിസ്തുവിന്‍റെ ആളത്വത്തിനു നേരേയും വിവിധ ഇസ്ലാമിക ഗ്രൂപ്പുകള്‍ അസത്യജഡിലമായ ആരോപണങ്ങള്‍ തുടരെത്തുടരെ ഉന്നയിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ഈ കാലയളവില്‍, അവരുടെ വ്യാജാരോപണങ്ങള്‍ക്ക് ഞങ്ങളുടെ കര്‍ത്താവിലാശ്രയിച്ചു മറുപടി കൊടുക്കാനും ഞങ്ങളെ വിമര്‍ശിക്കുന്നവരുടെ വിശ്വാസം എത്ര ദുര്‍ബ്ബലമാണെന്ന് തുറന്നു കാട്ടാനും വേണ്ടി സത്യമാര്‍ഗ്ഗം നിലകൊള്ളുന്നു. അമുസ്ലീങ്ങളെ ഇസ്ലാമിലേക്ക് ക്ഷണിക്കുന്ന ദാവാ പ്രവര്‍ത്തകര്‍ യഥാര്‍ത്ഥത്തില്‍ എത്രമാത്രം ചതിയും നുണയും തന്ത്രങ്ങളും ഉപയോഗിച്ചാണ് തങ്ങളുടെ മതം പ്രചരിപ്പിക്കുന്നത് എന്ന നഗ്നസത്യം പൊതുജനങ്ങള്‍ അറിയണമെന്ന് സത്യമാര്‍ഗ്ഗം ആഗ്രഹിക്കുന്നു. ഇത്, അതിനുള്ള ഒരു വേദി മാത്രം...
Archives
 • May 2021 (1)
 • February 2021 (1)
 • October 2020 (2)
 • March 2019 (1)
 • February 2019 (1)
 • June 2018 (4)
 • December 2017 (1)
 • October 2017 (5)
 • September 2017 (1)
 • May 2017 (2)
 • March 2017 (4)
 • February 2017 (1)
 • January 2017 (1)
 • December 2016 (1)
 • October 2016 (2)
 • September 2016 (4)
 • August 2016 (2)
 • June 2016 (4)
 • May 2016 (8)
 • April 2016 (7)
 • December 2015 (2)
 • October 2015 (3)
 • July 2015 (1)
 • June 2015 (1)
 • May 2015 (4)
 • April 2015 (8)
 • March 2015 (3)
 • January 2015 (3)
 • December 2014 (2)
 • October 2014 (1)
 • August 2014 (5)
 • June 2014 (1)
 • May 2014 (5)
 • April 2014 (2)
 • March 2014 (3)
 • February 2014 (2)
 • January 2014 (3)
 • December 2013 (7)
 • November 2013 (3)
 • October 2013 (7)
 • September 2013 (2)
 • August 2013 (2)
 • July 2013 (3)
 • May 2013 (4)
 • April 2013 (7)
 • March 2013 (4)
 • February 2013 (5)
 • January 2013 (3)
 • November 2012 (1)
 • October 2012 (3)
 • August 2012 (5)
 • July 2012 (16)
 • June 2012 (5)
 • May 2012 (10)
 • Like us on facebook
  Verse of the Day
  നിങ്ങളുടെ ഹൃദയം കലങ്ങിപ്പോകരുതു; ദൈവത്തിൽ വിശ്വസിപ്പിൻ, എന്നിലും വിശ്വസിപ്പിൻ.എന്റെ പിതാവിന്റെ ഭവനത്തിൽ അനേകം വാസസ്ഥലങ്ങൾ ഉണ്ടു; ഇല്ലെങ്കിൽ ഞാൻ നിങ്ങളോടു പറയുമായിരുന്നു. ഞാൻ നിങ്ങൾക്കു സ്ഥലം ഒരുക്കുവാൻ പോകുന്നു. ഞാൻ പോയി നിങ്ങൾക്കു സ്ഥലം ഒരുക്കിയാൽ, ഞാൻ ഇരിക്കുന്ന ഇടത്തു നിങ്ങളും ഇരിക്കേണ്ടതിന്നു പിന്നെയും വന്നു നിങ്ങളെ എന്റെ അടുക്കൽ ചേർത്തുകൊള്ളും(John 14:1-3)
  Visitors Info
  free counters

  ഉത്തമഗീതം 5:16-ല്‍ മുഹമ്മദ്‌ നബിയെ കുറിച്ച് പ്രവചനം ഇല്ലേ?

  ചോദ്യം: ഉത്തമഗീതം 5:16-ല്‍ മുഹമ്മദ്‌ നബിയെ കുറിച്ച് പ്രവചനം ഇല്ലേ? ക്രിസ്ത്യാനികള്‍ എന്തിനാണ് ആ പ്രവചനം മറച്ചു വെക്കുന്നത്?

  ഉത്തരം: ഉത്തമഗീതം 5:16-ല്‍ മൂല ഭാഷയില്‍ ഉള്ളത് ഇപ്രകാരമാണ്:

  “ഹിക്കോ മമിത്താക്കിം വി കുല്ലോ മഹമ്മദിം സെഹ്ദൂദെയ്ഹ് വാ സെഹരീ ബൈനാ യെറുഷലായിം”

  ഇവിടെ ‘മഹമ്മദീം’ എന്നൊരു പദം ഉണ്ട്, അത് മുഹമ്മദിനെക്കുറിച്ചുള്ള പ്രവചനം ആണ് എന്ന് പറയണമെങ്കില്‍ തൊലിക്കട്ടി കുറച്ചൊന്നും പോരാ. ഒരു വ്യക്തി ഇസ്ലാം മതത്തില്‍ ചേര്‍ന്ന് കഴിഞ്ഞാല്‍ അല്ലെങ്കില്‍ ഇസ്ലാമില്‍ വിശ്വസിക്കാന്‍ തുടങ്ങിക്കഴിഞ്ഞാല്‍ അയാളുടെ ചിന്താശേഷി നശിക്കാന്‍ തുടങ്ങുന്നു എന്നതിന് ഉത്തമ ഉദാഹരണമാണ് ഈ വാദം. ഉത്തമഗീതം 5:16-ല്‍ പറഞ്ഞിരിക്കുന്നത് മലയാളത്തില്‍ ഇപ്രകാരമാണ്:

  “അവന്‍റെ വായ് ഏറ്റവും മധുരമുള്ളതു; അവന്‍ സര്‍വ്വാംഗസുന്ദരന്‍ തന്നേ. യെരൂശലേംപുത്രിമാരേ, ഇവനത്രേ എന്‍റെ പ്രിയന്‍ ; ഇവനത്രേ എന്‍റെ സ്നേഹിതന്‍.”

  ഇവിടെ “സര്‍വ്വാംഗസുന്ദരന്‍” എന്നതിന് ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്നത് ‘മഹമ്മദീം’ എന്ന പദമാണ്. ഇതെടുത്തിട്ടാണ് മുസ്ലീങ്ങള്‍ വാദിക്കുന്നത് മുഹമ്മദിനെ കുറിച്ച് ബൈബിളില്‍ പരാമര്‍ശമുണ്ട് എന്ന്. ഈ വാക്ക് നാമരൂപമല്ല എന്ന കാര്യം നാം ആദ്യം തന്നെ അറിഞ്ഞിരിക്കണം. മാത്രമല്ല, ബഹുവചനവുമാണ്‌. എബ്രായ ഭാഷയില്‍ “ഈം” ചേര്‍ത്താണ് ബഹുവചനമുണ്ടാക്കുന്നത്. ഉദാ: എലോഹ്, എലോഹീം; കെരൂബ്, കെരൂബീം; ഷെമ്മാ, ഷെമ്മായീം; കെത്തുബ്, കെത്തുബീം തുടങ്ങിയവ.

  ഇവിടെ മഹമ്മദീം എന്ന് പറഞ്ഞത് നാമരൂപത്തില്‍ എടുക്കുകയാണെങ്കില്‍ മുഹമ്മദുമാര്‍ എന്ന ബഹുവചനമാണ് വരിക, ഒരിക്കലും മുഹമ്മദ്‌ എന്ന ഏക വചനമല്ല. മാത്രമല്ല, അര്‍ത്ഥം “അവന്‍ മുഹമ്മദുമാര്‍” എന്നായിരിക്കും!!!

  ഇനി ഈ പദം വന്നിരിക്കുന്ന പഴയ നിയമത്തിലെ മറ്റു ഭാഗങ്ങള്‍ കൂടി ഒന്ന് പരിശോധിക്കാം:

  അവര്‍ നാശത്തില്‍നിന്നു ഒഴിഞ്ഞുപോയാല്‍ മിസ്രയീം അവരെ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കും; മോഫ് അവരെ അടക്കംചെയ്യും; അവരുടെ വെള്ളികൊണ്ടുള്ള മനോഹരസാധനങ്ങള്‍ തൂവേക്കു അവകാശമാകും; മുള്ളുകള്‍ അവരുടെ കൂടാരങ്ങളില്‍ ഉണ്ടാകും. (ഹോശേയ.9:6)

  “മനോഹരസാധനങ്ങള്‍” എന്നതിന് ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്നത് മഹമ്മദീം എന്ന പദമാണ്.

  എഫ്രയീമിന്നു പുഴുക്കുത്തു പിടിച്ചു; അവരുടെ വേര്‍ ഉണങ്ങിപ്പോയി; അവര്‍ ഫലം കായിക്കയില്ല; അവര്‍ പ്രസവിച്ചാലും ഞാന്‍  അവരുടെ ഇഷ്ടകരമായ ഗര്‍ഭഫലത്തെ കൊന്നുകളയും. (ഹോശേയ.9:16)

  “ഇഷ്ടകരമായ” എന്നതിന് ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്നത് മഹമ്മദീം എന്ന പദമാണ്.

  നാളെ ഈ നേരത്തു ഞാന്‍ എന്‍റെ ഭൃത്യന്മാരെ നിന്‍റെ അടുക്കല്‍ അയക്കും; അവര്‍ നിന്‍റെ അരമനയും നിന്‍റെ ഭൃത്യന്മാരുടെ വീടുകളും ശോധനചെയ്തു നിനക്കു ഇഷ്ടമുള്ളതൊക്കെയും കൈക്കലാക്കി കൊണ്ടുപോരും എന്നു പറഞ്ഞു. (1.രാജാക്കന്മാര്‍ 20:6)

  “ഇഷ്ടമുള്ളതൊക്കെയും” എന്നതിന് ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്നത് മഹമ്മദീം എന്ന പദമാണ്.

  അവളുടെ സകലമനോഹരവസ്തുക്കളിന്മേലും വൈരി കൈവെച്ചിരിക്കുന്നു; നിന്‍റെ സഭയില്‍ പ്രവേശിക്കരുതെന്നു നീ കല്പിച്ച ജാതികള്‍ അവളുടെ വിശുദ്ധമന്ദിരത്തില്‍ കടന്നതു അവള്‍ കണ്ടുവല്ലോ. (വിലാപങ്ങള്‍ 1:10)

  “മനോഹരവസ്തുക്കള്‍” എന്നതിന് ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്നത് മഹമ്മദീം എന്ന പദമാണ്.

  അവളുടെ സര്‍വ്വജനവും നെടുവീര്‍പ്പിട്ടുകൊണ്ടു ആഹാരം തിരയുന്നു; വിശപ്പടക്കുവാന്‍ ആഹാരത്തിന്നു വേണ്ടി അവര്‍ തങ്ങളുടെ മനോഹര വസ്തുക്കളെ കൊടുത്തുകളയുന്നു; യഹോവേ, ഞാന്‍ നിന്ദിതയായിരിക്കുന്നതു കടാക്ഷിക്കേണമേ. (വിലാപങ്ങള്‍ 1:11)

  “മനോഹര വസ്തുക്കളെ” എന്നതിന് ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്നത് മഹമ്മദീം എന്ന പദമാണ്.

  ശത്രു എന്നപോലെ അവന്‍ വില്ലു കുലെച്ചു, വൈരി എന്നപോലെ അവന്‍ വലങ്കൈ ഓങ്ങി; കണ്ണിന്നു കൌതുകമുള്ളതു ഒക്കെയും നശിപ്പിച്ചുകളഞ്ഞു. സീയോന്‍ പുത്രിയുടെ കൂടാരത്തില്‍ തന്‍റെ ക്രോധം തീപോലെ ചൊരിഞ്ഞു; (വിലാപങ്ങള്‍ 2:4)

  “കണ്ണിന്നു കൌതുകമുള്ളതു” എന്നതിന് ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്നത് മഹമ്മദീം എന്ന പദമാണ്.

  അവര്‍ ദൈവാലയം ചുട്ടു, യെരൂശലേമിന്‍റെ മതില്‍ ഇടിച്ചു, അതിലെ അരമനകള്‍ എല്ലാം തീക്കിരയാക്കി അതിലെ മനോഹര സാധനങ്ങളൊക്കെയും നശിപ്പിച്ചുകളഞ്ഞു. (2.ദിനവൃത്താന്തം.39:16)

  “മനോഹര സാധനങ്ങള്‍” എന്നതിന് ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്നത് മഹമ്മദീം എന്ന പദമാണ്.

  ഞങ്ങളുടെ പിതാക്കന്മാര്‍  നിന്നെ സ്തുതിച്ചു പോന്നിരുന്നതായി വിശുദ്ധിയും ഭംഗിയും ഉള്ള ഞങ്ങളുടെ ആലയം തീക്കു ഇരയായ് തീര്‍ന്നു; ഞങ്ങള്‍ക്ക് മനോഹരമായിരുന്നതൊക്കെയും ശൂന്യമായി കിടക്കുന്നു (യെശയ്യാ.64:11)

  “മനോഹരമായിരുന്നതൊക്കെയും” എന്നതിന് ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്നത് മഹമ്മദീം എന്ന പദമാണ്.

  മനുഷ്യപുത്രാ, ഞാന്‍ നിന്‍റെ കണ്ണിന്‍റെ ആനന്ദമായവളെ ഒരേ അടിയാല്‍ നിങ്കല്‍നിന്നു എടുത്തുകളയും; നീ വിലപിക്കയോ കരകയോ കണ്ണുനീര്‍ വാര്‍ക്കുകയോ ചെയ്യരുതു. (യെഹസ്കേല്‍ 24:16)

  “കണ്ണിന്‍റെ ആനന്ദമായവളെ” എന്നതിന് ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്നത് മഹമ്മദീം എന്ന പദമാണ്. (യെഹസ്കേലിന്‍റെ ഭാര്യയെ ഉദ്ദേശിച്ചാണ് ഇവിടെ ഈ പദം ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്നത്. വന്നു വന്നു മുസ്ലീങ്ങള്‍ മുഹമ്മദിനെ ഒരു സ്ത്രീയാക്കി മാറ്റിയോ???)

  നീ യിസ്രായേല്‍ഗൃഹത്തോടു പറയേണ്ടതു: യഹോവയായ കര്‍ത്താവു ഇപ്രകാരം അരുളിച്ചെയ്യുന്നു: നിങ്ങള്‍ ഗര്‍വ്വിക്കുന്ന ശരണവും നിങ്ങളുടെ കണ്ണിന്‍റെ ആനന്ദവും നിങ്ങളുടെ ഹൃദയത്തിന്‍റെ വാഞ്ഛയും ആയിരിക്കുന്ന എന്‍റെ വിശുദ്ധമന്ദിരത്തെ ഞാന്‍ അശുദ്ധമാക്കും; നിങ്ങള്‍ വിട്ടേച്ചുപോകുന്ന നിങ്ങളുടെ പുത്രന്മാരും പുത്രിമാരും വാള്‍കൊണ്ടു വീഴും. (യെഹസ്കേല്‍ 24:21)

  “കണ്ണിന്‍റെ ആനന്ദവും” എന്നതിന് ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്നത് മഹമ്മദീം എന്ന പദമാണ്.

  മനുഷ്യപുത്രാ, അവരുടെ ശരണവും അവരുടെ മഹത്വമുള്ള സന്തോഷവും അവരുടെ കണ്ണിന്‍റെ ആനന്ദവും അവരുടെ ഹൃദയവാഞ്ഛയും ആയിരിക്കുന്നതിനെയും അവരുടെ പുത്രന്മാരെയും പുത്രിമാരെയും ഞാന്‍ അവരില്‍ നിന്ന് എടുത്തുകളയുന്ന നാളില്‍ (യെഹസ്കേല്‍ 24:25)

  “കണ്ണിന്‍റെ ആനന്ദവും” എന്നതിന് ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്നത് മഹമ്മദീം എന്ന പദമാണ്.

  ഇനി ഇത് മുഹമ്മദിനെ കുറിച്ചുള്ള പ്രവചനമായിട്ടു എടുക്കുന്നതിനു കാരണം ഈ ആയത്ത് ആണല്ലോ:

  (അതായത്‌ ) തങ്ങളുടെ പക്കലുള്ള തൌറാത്തിലും ഇന്‍ജീലിലും രേഖപ്പെടുത്തപ്പെട്ടതായി അവര്‍ക്ക്‌ കണ്ടെത്താന്‍ കഴിയുന്ന ആ അക്ഷരജ്ഞാനമില്ലാത്ത പ്രവാചകനായ ദൈവദൂതനെ ( മുഹമ്മദ്‌ നബിയെ) പിന്‍പറ്റുന്നവര്‍ക്ക്‌ ( ആ കാരുണ്യം രേഖപ്പെടുത്തുന്നതാണ്‌ . ) അവരോട്‌ അദ്ദേഹം സദാചാരം കല്‍പിക്കുകയും, ദുരാചാരത്തില്‍ നിന്ന്‌ അവരെ വിലക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. നല്ല വസ്തുക്കള്‍ അവര്‍ക്ക്‌ അനുവദനീയമാക്കുകയും, ചീത്ത വസ്തുക്കള്‍ അവരുടെ മേല്‍ നിഷിദ്ധമാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. അവരുടെ ഭാരങ്ങളും അവരുടെ മേലുണ്ടായിരുന്ന വിലങ്ങുകളും അദ്ദേഹം ഇറക്കിവെക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. അപ്പോള്‍ അദ്ദേഹത്തില്‍ വിശ്വസിക്കുകയും അദ്ദേഹത്തെ പിന്തുണക്കുകയും സഹായിക്കുകയും അദ്ദേഹത്തോടൊപ്പം അവതരിപ്പിക്കപ്പെട്ടിട്ടുള്ള ആ പ്രകാശത്തെ പിന്‍പറ്റുകയും ചെയ്തവരാരോ, അവര്‍ തന്നെയാണ് വിജയികള്‍. (സൂറാ.7:157)

  “തങ്ങളുടെ പക്കലുള്ള തൌറാത്തിലും ഇന്‍ജീലിലും രേഖപ്പെടുത്തപ്പെട്ടതായി” എന്നാണ് ഖുര്‍ആന്‍ പറഞ്ഞിരിക്കുന്നത്.

  ഖുര്‍ആന്‍ അനുസരിച്ച് തൌറാത്ത്‌ എന്ന് പറഞ്ഞാല്‍ മൂസയ്ക്ക് അള്ളാഹു അവതരിപ്പിച്ച അഞ്ചു പുസ്തകങ്ങളാണ്. ഇന്‍ജീല്‍ എന്ന് പറഞ്ഞാല്‍ ഈസാക്ക് അവതരിപ്പിച്ചു കൊടുത്തതാണ്. അപ്പോള്‍ ഈ ഉത്തമഗീതം ഏതു വിഭാഗത്തില്‍ വരും? ഖുര്‍ആന്‍ പറയുന്ന തൌറാത്തിലോ ഇന്‍ജീലിലോ ഇത് വരികയില്ല. അതുകൊണ്ടുതന്നെ ഇത് മുഹമ്മദിനെ കുറിച്ചുള്ള പ്രവചനം ആണെങ്കില്‍ പോലും ഖുര്‍ആന്‍ അനുസരിച്ച് ഈ പുസ്തകം ബൈബിളില്‍ വരാത്തതുകൊണ്ട് തങ്ങള്‍ക്കനുകൂലമായ വാദമായി ഇത് എടുക്കാന്‍ പറ്റില്ല. പിന്നെ എന്തിനാണ് മുസ്ലീങ്ങളെ നിങ്ങള്‍ ഇങ്ങനെ വ്യര്‍ത്ഥമായി ബൈബിളിനെ ദുര്‍വ്യാഖ്യാനം ചെയ്തു കഷ്ടപ്പെടുന്നത്?

  10 Comments on “ഉത്തമഗീതം 5:16-ല്‍ മുഹമ്മദ്‌ നബിയെ കുറിച്ച് പ്രവചനം ഇല്ലേ?”

  • 6 October, 2012, 4:45

   Good post!

  • Ani v
   15 November, 2012, 19:00

   very good explntn Tnx

  • 16 September, 2013, 21:05

   ഏകരക്ഷകനായ യേശുവിനെ എതിര്‍ക്കുന്നവരോട് പടപൊരുതുന്ന നിങ്ങളുടെ മഹനീയ ദൗത്യത്തിനു മനോവയുടെയും അണിയറപ്രവര്‍ത്തകരുടെയും പ്രാര്‍ത്ഥനാ അഭിവാദ്യങ്ങള്‍!

  • anvar
   13 January, 2014, 9:02

   “ഉയര്‍ത്തെഴുന്നേറ്റ മനുഷ്യപുത്രനായ യേശുമിശിഹ തന്നെയാണ് സത്യദൈവവും നിത്യജീവനും …”  – mukalil ezhuthiya vachakamanu ithu… ithil manushya puthran ennu undallooo…. manushya puthran engane aanu daiva puthranavuka ???

  • sathyasnehi
   17 February, 2014, 9:53

   ദൈവപുത്രന്‍ എന്നത് കൊണ്ട് താങ്കള്‍ എന്താണ് അര്‍ത്ഥമാക്കുന്നത് എന്ന് പറയാമോ?

  • 19 December, 2014, 1:21

   What’s Happenong i am new too this, I stumbled upon this I’ve discovered It absolutely helpful and it has aided mme out loads.
   I hope to give a contribution & help different users llike its helpdd me.
   Great job.

  • Remya Raveendran
   7 February, 2015, 23:20

   Praise god.its very helpful for me.my al douts cleared. Thank you very much

  • Gifty Thomas
   24 March, 2015, 9:45

   പെര്‍ഫെക്റ്റ്‌ ..

  • civi varghese
   15 April, 2016, 8:28

   you are nailing at the point.so many things i studied through your website about bible&muhammed.thanks

  • Jiju
   5 June, 2018, 4:45

   മുഹമ്മദിന് നൂറ്റാണ്ടുകൾക്കു മുൻപേ ബൈബിൾ മറ്റു ഭാഷകളിലേക്ക് തർജമ ചെയ്തിട്ടില്ലേ? അവർ ഒന്നും മുഹമ്മദ് എന്ന് തർജമ ചെയ്തിട്ടില്ലലോ? മുഹമ്മദിന് നൂറ്റാണ്ടുകൾക്കു മുൻപേ മുഹമ്മദ് വരും എന്ന് മുൻകൂട്ടി കണ്ടു തിരുത്താൻ പറ്റുമോ?

  Leave a Comment